วันที่ 8 มกราคม 2567 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้ พลอากาศตรีสุพิชัย สุนทรบุระ รองเลขาธิการพระราชวัง เป็นผู้แทนพระองค์ในการอัญเชิญแก้วยอดพระเจดีย์ เพื่อประดิษฐานบนปลียอดฉัตรทองคำประดับอัญมณี โดยมี นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธี ทั้งนี้ นายประเวศน์ พรมยืน นายกเทศมนตรีตำบลศรีวิชัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลฯ กำนัน, ผู้ใหญ่บ้าน พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาลฯ และสถานศึกษาในพื้นที่ตำบลศรีวิชัย เข้าร่วมพิธีอัญเชิญแก้วยอดพระเจดีย์ ตำบลศรีวิชัย อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน ในครั้งนี้
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/005A2638-B2A2-4351-B482-138E35FDBBEB.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/86B3094E-D650-4D86-91BF-73902C6A838D.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/C07CE102-AB06-4FF6-8340-D1D9DC2DC6A0.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/1F300906-3CC1-4EFE-B91D-303B0377BDA0.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417426599_714113100812102_4498754580383902428_n.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416284047_714112170812195_8155978516886105582_n.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/414503406_714112340812178_5194497198365170532_n.jpg)
![](http://www.sriwichailamphun.go.th/wp-content/uploads/2024/01/CEFBB061-47D8-47CE-A171-118CA80ED070.jpg)